BRUSSELS AIRLINES KUFUNGUA NJIA MPYA YA UTALII, BIASHARA TANZANIA

Na Mwandishi Wetu, 

Shirika la ndege la Brussels Airlines kuanza safari za moja kwa moja kwenda Kilimanjaro, kufungua ukurasa mpya wa diplomasia ya uchumi Tanzania.

Katika hatua kubwa ya kuimarisha sekta za usafiri wa anga na utalii nchini Tanzania, shirika la ndege la Ubelgiji, Brussels Airlines, linatarajiwa kuanza safari za moja kwa moja kutoka Brussels kwenda Kilimanjaro International Airport kuanzia Juni 3, 2026.

Hatua hiyo ya kimkakati, ambayo itahusisha safari mbili kwa wiki kila Jumatano na Jumamosi, inaelezwa kuwa ni hatua muhimu katika kuimarisha uhusiano wa muda mrefu kati ya Tanzania na Belgium, huku ikitarajiwa kupunguza muda wa safari na kufungua fursa mpya za biashara na uwekezaji.

Kuanzishwa kwa safari hizi ni matokeo ya juhudi za diplomasia ya uchumi zinazoongozwa na Rais wa Tanzania, Samia Suluhu Hassan. Chini ya uongozi wake, Tanzania imeendelea kuweka mkazo katika maendeleo ya miundombinu pamoja na mageuzi ya sera yaliyorejesha imani ya wawekezaji wa kimataifa kwa taifa hilo kama kitovu muhimu cha uwekezaji.

Kwa kuunganisha moja kwa moja mji mkuu wa Ulaya, Brussels, na lango kuu la Ukanda wa Utalii wa Kaskazini mwa Tanzania, serikali imefungua njia rahisi zaidi kwa wazalishaji wa ndani kufikia masoko makubwa ya kimataifa.

Kwa upande wa sekta ya utalii, hatua hiyo imekuja wakati mwafaka, huku idadi ya watalii kutoka Belgium ikiongezeka maradufu kutoka watalii 9,000 mwaka 2018 hadi zaidi ya 18,000 mwaka 2024.

Safari hizo mpya zitatoa fursa rahisi kwa watalii wa Ulaya kufika katika vivutio maarufu vya urithi wa dunia kama Serengeti National Park, Ngorongoro Crater na Mount Kilimanjaro, jambo litakaloifanya Tanzania kuwa kivutio chenye ushindani mkubwa zaidi katika soko la utalii duniani.

Mbali na utalii, manufaa ya kiuchumi yanatarajiwa kuonekana pia katika sekta za kilimo na usafirishaji wa bidhaa nje ya nchi. Belgium imeendelea kuwa moja ya mataifa ya Ulaya yenye uwiano wa biashara unaoinufaisha Tanzania, huku ikiwa kitovu muhimu cha usafirishaji wa madini na mazao ya kilimo kwenda masoko ya Ulaya.

Uwezo wa kubeba mizigo katika safari hizo mpya utarahisisha kwa kiasi kikubwa usafirishaji wa bidhaa zinazoharibika kwa haraka zenye thamani kubwa kama minofu ya samaki, maua, mboga mboga na matunda, hivyo kuhakikisha bidhaa hizo zinafika katika masoko ya Ulaya zikiwa safi zaidi na kwa gharama ndogo za usafirishaji.

Wakati Wizara ya Mambo ya Nje na Ushirikiano wa Afrika Mashariki ikiadhimisha zaidi ya miaka 50 ya uhusiano rasmi kati ya Tanzania na Belgium, safari hizi mpya zinaonekana kuwa ishara ya ushirikiano uliokua kutoka diplomasia ya kawaida hadi ushirikiano madhubuti wa kiuchumi.

Wafanyabiashara wa Tanzania pamoja na wadau wa sekta ya utalii sasa wanahimizwa kutumia fursa hiyo mpya ya usafiri wa moja kwa moja kupanua biashara zao katika soko la Ulaya na kuchochea ukuaji wa uchumi wa taifa.

Chapisha Maoni

0 Maoni